วิธีการแปลง cdi c70

(1/1)

sixk:
ผมซื้อชุดแปลง CDI  C 70 ของ lek cdi มาแต่ไม่รู้ว่าจะต่อสายไฟอย่างไร แล้วจำเป็นต้องเปลี่ยน อุปกรณ์ อย่างอืนอีกหรือไม่ ของรูปการต่อสายไฟด้วยนะครับ cdi เป็นรุ่นมีกล่อง  CDI    อีกคันเป็น ชาลี เครื่อง 50 แปลง เป็น CDI แล้วไม่มีกล่องไฟ สตาร์ตได้ แต่ เร่งเครื่องแล้วดับเบาไม่ได้   ขอคุณครับ :D :)

LekCDI:
สวัสดีครับ
เรื่องการต่อชุดแปลงซีดีไอของทุกรุ่นที่ทางบริษัทฯ จำหน่ายนั้น จะมีคู่มือการแปลงให้เรียบร้อยอยู่แล้ว
ภายในกล่อง แต่ถ้าคุณยังไม่ได้รับ ผมได้ส่งคู่มือการแปลงซีดีไอสำหรับรุ่น C70 ให้ไปทางอีเมล์
เรียบร้อยแล้วครับ ส่วนเรื่องอุปกรณ์อย่างอื่น ก็คงมีแต่เรื่องของคอยล์หัวเทียน ที่ต้องเปลี่ยนไปใช้
ของรุ่นที่เป็นระบบซีดีไอแล้วเท่านั้นครับ เพราะถ้าไม่เปลี่ยนจะส่งผลให้กล่องซีดีไอ กับคอยล์สตาร์ท
นั้นเกิดการเสียหายได้ ส่วนเรื่องอาการหลังการแปลงซีดีไอของรุ่นชาลี นั้นอาจเกิดได้หลายสาเหตุด้วยกัน
ลองตรวจเช็คของเรื่ององศาการจุดระเบิดก่อนว่าได้ตำแหน่งที่ถูกต้องหรือเปล่า ซึ่งข้อสำคัญของ
การแปลงซีดีไอก็คือต้องมีเครื่องมือสำหรับดูองศาการจุดระเบิด ว่าตำแหน่งนั้นถูกต้องหรือยัง และอีกส่วนหนึ่งคือดูที่สีของหัวเทียนว่าเป็นอย่างไรแล้ว ลองปรับจูนน้ำมันกับอากาศให้เหมาะสมด้วยครับ

เล็กซีดีไอ   

Navigation

[0] Message Index